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MKATABA WA UJENZI WA PICNIC SITE- KITUO CHA PANDE

Mkataba huu umeingiwa leo tarehe §.©........ Mwezi ..).72~...mwaka 2021, BAINA
ya Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania — Pori la akiba Pande
yenye ofisi yake eneo la Morogoro S.L.P 2856 Morogoro (hapa ataitwa ‘TAWA'-
Pande) kwa upande mmoja. ’

NA

Ndugu ANTHONY ARNOLD KOMU S.L.P 404, Dar es Salaam - SIMU 0713615603
wa Dar es Slaam ambaye kwa mkataba huu (ataitwa ‘mjenzi’) kwa upande wa pili.

1. UTANGULIZI

TAWA ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea lliyoanzishwa chini yaSheria ya kuhifadhi
Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia wanyamapori wanaopatikana nje ya
Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro ambayo inatekeleza miradi yake
mbalimbali ya maendeleo ikiwamo ujenzi wa picnic site katika Pori la Akiba Pande.

Mjenzi ni mwenye utaalam wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo mbinu
mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu wa kazi
husika.

TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili afanye kazi
yote ya kujenga hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika mkataba huu kama
itakavyoainishwa.

Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni pamoja
na ubora unaotakiwa (Specification).

Na. Maelezo ya Kazi
Mfululizo
MSINGI

A Kusafisha eneo

B Kuchimba msingi

C Kuondoa takataka zilizochimbwa eneo la kazi

D Kurudishia udongo kwenye msingi

E Kurudishia kifusi kwenye eneo la ndani ya msingi

F Kupanga mawe kwenye jingo

G Kupulizia dawa kwenye eneo la ndani la msingi kwa ajili ya mchwa
H Kupulizia dawa pembezoni mwa msingi kwa ajili ya mchwa




J Kumwaga zege au mchanga kwenye msingi
K Kumwaga zege jamvi
L Kumwaga zege kwenye msingi
M Kufunga nondo
N Kutengeneza box kwa ajili ya zege
P Kujenga kuta za msingi
Q Kuweka nailoni juu ya mawe
R Kupiga plaster kwenye msingi
S Kupaka rangikwenye msingi
BOMA
A Kumwaga zege la bimu/Linta
B Kufunga nondo za bimu ya juu/linta
C Box za bimu/linta
D Ujenzi wa kuta za boma na zinginezo kama kwenye mchoro
E Ujenzi wa vimbweta kwa maelekezo ya mhandisi na michoro
MILANGO
A Doors saizi 800*2100mm high;D2
Kupachika Fremu
B 45*100mm fremu
Kupachika Vitasa
D Kufunga mlango na vifaa.vyake
E Vizuizi
MADIRISHA
Kupachika madirisha ya Aluminium
A Saizi 700*700mm high
KAZI ZA CHUMA
Mild steel;protected from rust by applying three coats of zinc
chromate primer and full coats of gloss paint:
B Kupachika grills kwenye madirisha
C Kutengeneza mabomba ya chuma kwenye vimbweta na kupachika
kwa maelekezo kutoka kwa mhandisi
D Kutengeneza henga za chuma za vimbweta na kupachika kwa
maelekezo kutoka kwa mhandisi
PAA
KUPIGA BATI LA IT ALAF
A Kuweka/kupiga paa(bati)
B Kufunga nondo na box kwenye paa kwa ajili ya zege
C Kumwaga zege la paa
D Kutengeneza paa za vimbweta kwa maelekezo ya mhandisi




KENCHI

Kupiga/Kufunga kenchi

FINISHING

PLASTA NDANI NA NJE

Kupiga plasta kuta za ndani pamoja na nje

Kupiga plasta kuta za nje
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Kupiga plasta kwenye vimbweta

FINISHING YA DARI

Kupiga brandaring

Kupiga gypsum bodi

MmO

Kupiga mikanda ya gypsum bodi

FINISHING YA SAKAFU

Kuweka sakafu levelling

Kuweka timanzi kwenye sakafu na kufanya levelling

Kuweka timazi kwenye kuta na kufanya levelling

KAZI ZA TILES

Kuweka tiles kwenye sakafu
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Kuweka tiles kwenye kuta za chooni

KUPIGA RANGI

Kupiga rangi kuta za ndani pamoja na dari

Kupiga rangi kuta za nje

Kupiga rangi kwenye grili za madirisha na vimbweta
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Kupiga rangi kwenye milango na frame

MFUMO WA MAJI SAFI NA TAKA

Kupachika masinki ya wanaume(Urinal bowls)

Kupachika vyoo vya kuchuchumaa

Kupachika choo cha walemavu

Kupachika mabeseni ya kunawia mikono

Kupachika toilet paper holders

Kupachika vifaa vya kunawia(stuff) Pamoja na mabomba

Kupachika floor drainage

Kupachika vioo
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Kujenga mashimo ya taka mawili septic na soakaway pit kwa
maelekezo ya mhandisi

Kujenga chemba za vyoo kutokana na maelezo ya mhandisi
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Kufunga mabomba yote Pamoja na vifaa vyake kwenye
miundombinu yote ya maji safi na taka

UMEME

Kutindua kuta kwa ajili ya umeme

Kuweka bomba na metal boxes




Kuweka bomba kwenye dari na vifaa vingine vidogo

C
D Kufanya wiring jengo zima
E Kuweka vifaa vya mwisho kwenye umeme(i.e switches,taa,feni n.k)

3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO:
A. MALIPO

TAWA itamlipa mjenzi jumla ya TZS. 11,000,000.00 /= (Shilingi za kitanzania
Milioni Kumi na Moja tu) zitakazolipwa kwa awamu Tatu.
1. Malipo ya awali asilimia 30% (Shs. 3,300,000/=) Milioni Tatu Tatu tu)

zitakazolipwa ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya kusaini mkataba
huu na kuanza kazi.

2. Malipo ya pili asilimia 30 % (Shs. 3,300,000/=) Milioni Tatu tu) yatalipwa
baada ya kazi za kuta, sakafu, zege na paa

3. Malipo ya tatu na ya mwisho asilimia 40 % (Shs. 4,400,000/=) Milioni Nne tu)
yatalipwa baada ya kazi kukamilika

B. MUDA

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku tisini (90) ikijumlisha pia siku za mwisho
wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na hivyo mjenzi
anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi atasimamisha kazi endapo
vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa vimeisha au hali ya hewa
kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

C. VIFAA VYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi (building materials) vinavyohitajika kwa
wakati kwa ajili ya ujenzi wa picnic site. Vifaa vyote vitafikishwa eneo la ujenzi
Kutokuwepo kwa vifaa vinavyohitajika kwa ajili ya kazi itakuwa sababu mojawapo
ya mjenzi kusimamisha kazi.

D. USIMAMIZI WA UJENZI.

Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa kazi hii ni ya TAWA msimamizi wa
ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa maelekezo juu ya utendaji
kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba atakuwa akishauriana na Mjenzi juu ya
ubora wa ujenzi. Msimamizi pia atakuwa na jukumu la kutunza muda wa mradi.



Utunzaji wa muda utahusu kujadiliana na mjenzi juu ya hatua stahiki za kufanya ili
kazi isichelewe kutokana na mpango kazi wa mradi.

E. MITAMBO.

Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha mradi kwa wakati. Mjenzi
atawajibika kutoa mahitaji hayo mapema ili maandalizi yafanike kwa wakati

F. USALAMA KAZINI.

Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazini. Hii itajumuisha usafi wa
eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza mazingira ya eneo husika.

G. KUTUNZA VIFAA
Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo wa
TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha usalama wa vifaa vyote
vinavyotumika kwenye ujenzi.

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA.

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu
linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda kazi ni
muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na TAWA, Mjenzi
atachukua moja ya hatua zifuatazo:

(a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.
(b) Atasimamisha kazi kwa muda.
I. KUCHELEWESHA KAZI.

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na
ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kukatwa malipo yake kiasi cha shilingi
10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.

J. MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote mbili za
mkataba zitakubaliana kwamba zitatafuta usuluhishi kutoka ndani ya jumuia ya watu
wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.




K. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana kutotimiza
makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa kiwango cha chini kuliko
ilivyotarajiwa. lkiwa Mkataba utasitishwa pande husika italazimika kulipa tozo
iliyoainishwa kwenye Ibara | hadi tarehe ya kusitishwa kwa Mkataba huu.

L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE MAMLAKA

Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania
zitakuwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakalotokana na Mkataba huu.

Kwa kuthibitisha makubaliano haya tunaweka sahihi zetu hapa.

TAWA —PANDE SHAHIDI WA MAMLAKA
' SAHIHE M @S
JINA.MOoRerad A Medsiis=~

SHAHIDI WA MJENZI

MWISHO.
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